Thumbnail for the video of exercise: Cable Rear Lunge frá Stepbox

Cable Rear Lunge frá Stepbox

Æfingaprofíll

LíkamsparturMjóttar
BúnaðurCable: أسلاك
Helstu vöðvar
Aukavöðvar

Fá æfingagagnasafnið í vasanum þínum!

Kynning á Cable Rear Lunge frá Stepbox

Cable Rear Lunge frá Stepbox er kraftmikil líkamsþjálfun sem beinist fyrst og fremst að quadriceps, glutes og hamstrings, en vekur einnig kjarnann og bætir jafnvægið. Það er frábært val fyrir einstaklinga á hvaða líkamsræktarstigi sem er sem vilja auka styrk, stöðugleika og liðleika í neðri hluta líkamans. Með því að fella þessa æfingu inn í rútínu sína geta einstaklingar notið betri íþróttaframmistöðu, bættra daglegra virknihreyfinga og meiri möguleika á fitubrennslu vegna mikillar vöðvaþátttöku.

Að framkvæma: Leiðbeiningar skref fyrir skref Cable Rear Lunge frá Stepbox

  • Stattu á þrepaboxi sem er um hnéhæð, snýr frá kapalvélinni, með fæturna á axlarbreidd í sundur.
  • Byrjaðu æfinguna með því að stíga stórt skref aftur á bak með hægri fæti, lækka líkamann í lungnastöðu þar til hægra hnéð snertir næstum gólfið og vinstra hnéið er bogið í 90 gráðu horn.
  • Ýttu í gegnum vinstri fótinn til að fara aftur í upphafsstöðu og tryggðu að þú haldir jafnvægi og stjórn í gegnum hreyfinguna.
  • Endurtaktu æfinguna á hinum fætinum með því að stíga til baka með vinstri fæti og haltu áfram að skipta um fætur í þann fjölda endurtekninga sem þú vilt.

Ábendingar fyrir framkvæmd Cable Rear Lunge frá Stepbox

  • **Stýrð hreyfing:** Þegar þú framkvæmir snúruna að aftan, er mikilvægt að hreyfa sig á stjórnaðan hátt. Ekki flýta fyrir hreyfingunni eða nota skriðþunga til að draga snúruna. Einbeittu þér frekar að vöðvanum sem þú ert að miða á og vertu viss um að þú finnir fyrir samdrættinum og teygjunni.
  • **Rétt þyngd:** Of mikil þyngd getur leitt til lélegs forms og hugsanlegra meiðsla. Byrjaðu með léttari þyngd til að tryggja að þú getir framkvæmt æfinguna rétt, aukið síðan þyngdina smám saman eftir því sem þú öðlast styrk og sjálfstraust.
  • **Stöðugur fótur:** Gakktu úr skugga um að þú hafir þétt grip á jörðinni með framfæti

Cable Rear Lunge frá Stepbox Algengar spurningar

Getu byrjendur framkvæma Cable Rear Lunge frá Stepbox?

Já, byrjendur geta stundað Cable Rear Lunge frá Stepbox æfingu, en það er mikilvægt að byrja með léttari þyngd og einbeita sér að formi til að forðast meiðsli. Þessi æfing getur verið svolítið flókin þar sem hún felur í sér jafnvægi, samhæfingu og styrk. Það gæti verið gagnlegt að láta einkaþjálfara eða líkamsræktarmann leiðbeina þér í gegnum æfinguna í upphafi til að tryggja að þú sért að gera hana rétt. Mundu alltaf að hita upp áður en þú byrjar einhverja æfingarrútínu og hlustaðu á líkamann til að forðast of mikla áreynslu.

Hvaða algengar breytingar eru á Cable Rear Lunge frá Stepbox?

  • Útigrill að aftan lunga: Í þessu tilbrigði heldur þú útstöng yfir efri bakið, sem hjálpar til við að virkja kjarna- og efri líkama vöðvana betur.
  • Bodyweight Rear Lunge: Þetta er einfaldara afbrigði þar sem enginn búnaður er notaður og þú notar aðeins líkamsþyngd þína til mótstöðu.
  • Resistance Band Rear Lunge: Þetta felur í sér að nota viðnámsband, sem þú getur stigið á með öðrum fæti og haldið með höndum þínum, aukið spennu þegar þú stígur afturábak.
  • Kettlebell Rear Lunge: Hér heldurðu kettlebell í annarri hendi og framkvæmir afturkastið, sem bætir við óstöðugleika, ögrar jafnvægi þínu og samhæfingu.

Hvaðar góðar aukaaðgerðir eru fyrir Cable Rear Lunge frá Stepbox?

  • Step-ups: Step-ups taka einnig þátt í sömu vöðvahópum og Cable Rear Lunge frá Stepbox, en þau fela í sér mismunandi hreyfisvið og krefjast meira jafnvægis, sem getur hjálpað til við að auka samhæfingu og proprioception.
  • Deadlifts: Deadlifts geta bætt við Cable Rear Lunge frá Stepbox með því að miða á aftari keðjuvöðvana, þar á meðal glutes og hamstrings, á annan hátt, sem getur hjálpað til við að bæta heildarstyrk og kraft neðri hluta líkamans.

Tengdar lykilorð fyrir Cable Rear Lunge frá Stepbox

  • Cable Rear Lunge æfing
  • Lærastyrkjandi æfingar
  • Kapalæfingar fyrir fætur
  • Stepbox lunge æfing
  • Cable Rear Lunge kennsluefni
  • Hvernig á að gera Cable Rear Lunge frá Stepbox
  • Læriæfing með snúru
  • Fótaæfingar með kapalvél
  • Lungeæfingar að aftan
  • Stepbox æfingar fyrir læri

Verkfæri fyrir þessa æfingu

Do Cable Rear Lunge frá Stepbox in the Lyfta app

Save this exercise, log your sets, and follow full workouts — free on iOS and Android.

Workout Tracker
Workout Tracker
Workout Tracker
Workout Tracker
Workout Tracker
Workout Tracker
Workout Tracker
Download on the App StoreGet it on Google Play