Thumbnail for the video of exercise: Hliðlæg lyftistöng

Hliðlæg lyftistöng

Æfingaprofíll

LíkamsparturScherzi
BúnaðurMakina bağlantı noktası
Helstu vöðvarDeltoid Lateral
AukavöðvarDeltoid Anterior, Serratus Anterior

Fá æfingagagnasafnið í vasanum þínum!

Kynning á Hliðlæg lyftistöng

Lever Lateral Raise er styrktaræfing sem beinist fyrst og fremst að öxlum, sérstaklega hliðarhryggjum, sem eykur styrk efri hluta líkamans og bætir axlarstöðugleika. Þetta er tilvalin líkamsþjálfun fyrir bæði byrjendur og lengra komna líkamsræktaráhugamenn, þar sem lyftistöngin veitir stjórnaða hreyfingu og dregur úr hættu á meiðslum. Einstaklingar gætu viljað fella þessa æfingu inn í rútínu sína til að bæta fagurfræði efri hluta líkamans, auka frammistöðu sína í íþróttum eða athöfnum sem fela í sér hreyfingar efri hluta líkamans og viðhalda góðri axlarheilsu.

Að framkvæma: Leiðbeiningar skref fyrir skref Hliðlæg lyftistöng

  • Haltu fótunum á axlarbreidd í sundur og haltu örlítilli beygju í olnboganum.
  • Lyftu lyftistönginni eða handlóðinni hægt til hliðar þar til handleggurinn þinn er samsíða gólfinu, haltu olnboganum aðeins boginn.
  • Haltu þessari stöðu í smá stund og einbeittu þér að samdrætti í axlarvöðvum þínum.
  • Lækkið stöngina eða handlóðina smám saman aftur í upphafsstöðu, endurtaktu síðan æfinguna með hinum handleggnum.

Ábendingar fyrir framkvæmd Hliðlæg lyftistöng

  • **Stýrðar hreyfingar**: Það er mikilvægt að framkvæma lyftingu og neðri áfanga æfingarinnar á stjórnaðan hátt. Forðastu að sveifla lóðunum eða nota skriðþunga til að lyfta þeim. Þetta dregur ekki aðeins úr virkni æfingarinnar heldur eykur það líka hættuna á meiðslum.
  • **Ornbogastaða**: Haltu olnbogunum örlítið boginn á meðan á æfingunni stendur. Þetta hjálpar til við að draga úr álagi á olnbogaliðina og tryggir að áherslan sé á axlarvöðvana. Forðastu að læsa olnboga þar sem það getur leitt til óþarfa álags á liðina.
  • **Þyngdarval**: Veldu þyngd sem gerir þér kleift að framkvæma æfinguna með réttu formi fyrir ráðlagðan fjölda endurtekningar. Notkun lóða sem eru of þung getur leitt til óviðeigandi forms og aukið hættuna á

Hliðlæg lyftistöng Algengar spurningar

Getu byrjendur framkvæma Hliðlæg lyftistöng?

Já, byrjendur geta stundað Lever Lateral Raise æfinguna. Hins vegar er mikilvægt að byrja með lága þyngd til að tryggja rétt form og koma í veg fyrir meiðsli. Einnig er mælt með því að láta einkaþjálfara eða reyndan líkamsræktarmann sýna æfinguna fyrst til að tryggja að þú gerir hana rétt. Mundu alltaf að öryggi er mikilvægasti þátturinn þegar byrjað er á nýrri æfingarrútínu.

Hvaða algengar breytingar eru á Hliðlæg lyftistöng?

  • Cable Lateral Raise: Þessi afbrigði notar kapalvél, sem veitir stöðuga spennu í gegnum hreyfinguna, sem gerir hana krefjandi.
  • Sitjandi hliðarhækkun: Í þessu afbrigði framkvæmir þú æfinguna sitjandi, sem hjálpar til við að einangra axlarvöðvana og koma í veg fyrir að þú notir skriðþunga til að lyfta lóðunum.
  • Bent-Over Lateral Raise: Þessi afbrigði miðar á aftari hlutar, þar sem þú framkvæmir hækkunina á meðan þú beygir þig í mittið.
  • Einhandarms hliðarhækkun: Þessi afbrigði felur í sér að framkvæma æfinguna með einum handlegg í einu, sem gerir þér kleift að einbeita þér að hverri öxl fyrir sig.

Hvaðar góðar aukaaðgerðir eru fyrir Hliðlæg lyftistöng?

  • Uppréttar raðir geta bætt við hliðarhækkanir á handfangi vegna þess að þær miða ekki aðeins á hliðarhlífina heldur einnig trapezius- og tígulvöðvana og auka þannig heildarstyrk og samhverfu öxla og efri baks.
  • Framhækkun er önnur tengd æfing, þar sem þær miða sérstaklega að framhliðarhækkunum, sem bætir við áherslu Lever Lateral Raise á hliðarhryggjarlið, sem tryggir jafnvægi á æfingu fyrir allt axlarsvæðið.

Tengdar lykilorð fyrir Hliðlæg lyftistöng

  • Nýttu öxlæfingu í vél
  • Lateral Raise æfing
  • Öxlstyrking með Lever vél
  • Handfang hliðhækka tækni
  • Handhækka hlið fyrir axlarvöðva
  • Hvernig á að gera Lever Lateral Raise
  • Öxlaæfingar með Leverage vél
  • Lever Lateral Raise æfingarútína
  • Bætir axlarstyrk með Lever Lateral Raise
  • Nýttu vélaæfingar fyrir axlir.

Verkfæri fyrir þessa æfingu

Do Hliðlæg lyftistöng in the Lyfta app

Save this exercise, log your sets, and follow full workouts — free on iOS and Android.

Workout Tracker
Workout Tracker
Workout Tracker
Workout Tracker
Workout Tracker
Workout Tracker
Workout Tracker
Download on the App StoreGet it on Google Play