
Matattu Bug tare da Kwanciyar Kwanciyar hankali
Bayani na Faraɗi
Faraɗiyan da ya kunɓa:
Sakonni ga Matattu Bug tare da Kwanciyar Kwanciyar hankali
Matattu Bug tare da Ƙwallon Ƙarfafawa babban motsa jiki ne mai ƙarfafawa wanda ke haɓaka daidaito, kwanciyar hankali, da daidaitawa. Yana da manufa ga daidaikun mutane a kowane matakan motsa jiki, musamman waɗanda ke neman haɓaka ainihin ƙarfinsu da yanayin su. Wannan motsa jiki yana da kyawawa yayin da yake kaiwa ƙungiyoyin tsoka da yawa a lokaci guda, yana taimakawa rage ƙananan ciwon baya, kuma yana iya taimakawa wajen haɓaka wasan motsa jiki.
Yanayinta: tsammanin nuni a nuni Matattu Bug tare da Kwanciyar Kwanciyar hankali
- Sanya ainihin ku kuma danna baya na baya cikin tabarma don tabbatar da cewa ya kasance a kwance a duk lokacin aikin.
- Sannu a hankali rage hannun dama da ƙafar hagu daga ƙwallon, shimfiɗa su kai tsaye kuma a layi ɗaya zuwa ƙasa yayin da kuke riƙe da matsa lamba akan ƙwallon tare da hannunka da ƙafarku.
- Dakata na ɗan lokaci a ƙasan motsi, sannan sannu a hankali mayar da hannunka da ƙafarka zuwa wurin farawa, yayin da kake riƙe ainihinka kuma an danna ƙananan baya a cikin tabarma.
- Maimaita motsi tare da hannun hagu da ƙafar dama, kuma ku ci gaba da canza bangarorin don adadin da ake so na maimaitawa.
Lajin Don yi Matattu Bug tare da Kwanciyar Kwanciyar hankali
- Kula da Ma'auni: Makullin wannan motsa jiki shine daidaituwa. Yayin da kake mika hannunka da ƙafarka, kiyaye ƙwallon kwanciyar hankali tare da sauran hannunka da ƙafarka. Wannan yana buƙatar ƙarfin asali da sarrafawa. Idan kun sami ƙwallon yana motsi ko faduwa, ƙila kuna tafiya da sauri ko rashin ƙarfin da ake buƙata. Yi hankali kuma ku mai da hankali kan kiyaye iko.
- Motsi Mai Sarrafawa: Lokacin mika hannunka da ƙafarka, yi haka a hankali da sarrafawa. Ka guje wa motsi mai sauri ko karkatarwa, wanda zai haifar da rauni ko asarar ma'auni.
- Kiyaye Baya Lebur: Kuskure na gama gari shine tada baya yayin motsa jiki, wanda zai iya
Matattu Bug tare da Kwanciyar Kwanciyar hankali Tambayoyin Masu Nuna
Shi beginners za su iya Matattu Bug tare da Kwanciyar Kwanciyar hankali?
Ee, masu farawa za su iya yin Matattu Bug tare da motsa jiki na Ƙarfafawa. Koyaya, yana da mahimmanci don tabbatar da tsari da dabara mai kyau don guje wa kowane rauni. Wannan motsa jiki yana da amfani don inganta ainihin kwanciyar hankali da ƙarfi. Idan kun kasance mafari, fara da ƴan maimaitawa kuma a hankali ƙara haɓaka yayin da ƙarfin ku da jimirinku suka inganta. Hakanan yana iya zama taimako don samun mai koyarwa ko gogaggen mutum ya jagorance ku da farko.
Me ya sa ya wuce ga Matattu Bug tare da Kwanciyar Kwanciyar hankali?
- Bug Mutuwar Hannu guda ɗaya tare da Ƙwallon Ƙarfafawa: Maimakon motsa hannaye da ƙafafu a lokaci guda, kuna motsa hannu ɗaya da ƙafar gaba ɗaya, wanda ke ƙara ƙarin ƙalubale ga daidaitawa da daidaitawa.
- Matattu Bug tare da Ƙwallon Ƙarfafawa da Dumbbells: Riƙe dumbbell a kowane hannu yayin aiwatar da motsa jiki yana ƙara yawan aiki a jikinka na sama da ainihin ku.
- Dead Bug with Stability Ball and Pulse: A cikin wannan bambance-bambancen, a ƙarshen kowane tsawo, kuna yin ƙaramin bugun bugun jini ko ƙarin turawa, wanda ke ƙarfafa haɗin gwiwar tsokoki na asali.
- Matattu Bug tare da Ƙwallon Ƙarfafawa da Karɓa: Yayin da kake mika hannunka da ƙafarka, za ka ƙara jujjuyawar jikinka, wanda ke kawo tsokoki na wucin gadi cikin wasa tare da ainihin ka.
Me suna da abin da ya sanya ɗaukehawa ga Matattu Bug tare da Kwanciyar Kwanciyar hankali?
- JackKnife Ball na Swiss wani motsa jiki ne wanda ke cike da Matattu Bug tare da Ƙwallon Ƙarfafawa, kamar yadda kuma yake amfani da ƙwallon kwanciyar hankali don haɗa tsokoki na asali da inganta daidaituwa da daidaituwa.
- Aikin kare tsoratar da tsuntsu babban aiki ne ga kwaro mai wahala yayin da wani mummunan aiki wanda ke mayar da hankali a gaba, yayin da kuma ya sanya ƙananan baya da kuma daidaitawa, inganta rayuwar jiki da ma'auni.
Karin kalmar raɓuwa ga Matattu Bug tare da Kwanciyar Kwanciyar hankali
- Stability Ball Dead Bug Exercise
- Matattu Bug Workout don kugu
- Ƙarfafa Ƙarfafawa tare da Ƙwallon Ƙarfafawa
- Ƙwallon Ƙwallon Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwar Ƙungiya
- Koyarwar Kwaro Matattu
- Waist Toning tare da Ƙwallon Ƙarfafawa
- Dead Bug Core Exercise
- Stability Ball Workout don Core
- Motsa Motsa Matattu Tare da Kwallon Kwarewa
- Ayyukan Gyaran kugu tare da Ƙwallon Ƙarfafawa
Kayan aiki don wannan motsa jiki
Do Matattu Bug tare da Kwanciyar Kwanciyar hankali in the Lyfta app
Save this exercise, log your sets, and follow full workouts — free on iOS and Android.
















