Chingwe Chowongoka Mzere
Umakhi woMsebenzi
Asa zokubonisa:
Ukuxhumana kwe Chingwe Chowongoka Mzere
The Cable Upright Row ndi masewera olimbitsa thupi omwe amayang'ana kwambiri minofu ya mapewa anu, kumtunda kumbuyo, ndi misampha, zomwe zimapangitsa kukhala chisankho chabwino kwambiri kwa iwo omwe akufuna kupititsa patsogolo mphamvu za thupi lawo. Ndioyenera anthu pamilingo yonse yolimbitsa thupi, kuyambira oyamba kumene mpaka othamanga apamwamba. Kuchita nawo masewera olimbitsa thupi sikumangowonjezera kupirira kwa minofu ndi kaimidwe, komanso kumathandizira kuchita ntchito zatsiku ndi tsiku zomwe zimafuna kukweza kapena kukoka.
Ukwenza: Isiqondiso eDelisa Ngasikhathi Chingwe Chowongoka Mzere
- Imirirani mowongoka ndikusunga msana wanu mowongoka, pindani pang'ono mawondo anu, ndipo ikani manja anu pansi patsogolo panu.
- Kokani chingwe chakumbuyo chakuchibwano chanu, ndikuchiyika pafupi ndi thupi lanu, ndikulola kuti zigono zanu zituluke mukuyenda.
- Gwirani malowo kwa mphindi imodzi pamene bala ili pamwamba, pafupi ndi chibwano chanu, kuti muwonjeze kugundana kwa mapewa anu ndi misampha.
- Pang'onopang'ono tsitsani kapamwamba kubwerera kumalo oyambira, kusunga kayendetsedwe ka kayendetsedwe kake, ndikubwereza masewero olimbitsa thupi omwe mukufuna kubwereza.
Izinto zokwenza Chingwe Chowongoka Mzere
- Kugwira ndi Positioning: Gwiritsani ntchito yopapatiza pogwira chingwe, ndi manja anu osapitirira mainchesi asanu ndi limodzi. Izi zimathandiza kulunjika minofu kumtunda wanu kumbuyo ndi mapewa mogwira mtima. Komanso, onetsetsani kuti manja anu ali ofanana ndi ntchafu zanu kumayambiriro kwa masewera olimbitsa thupi.
- Mayendedwe Oyendetsedwa: Pewani kugwedezeka kapena kuyenda mwachangu. Chinsinsi cha ntchitoyi ndikukweza pang'onopang'ono, kuwongolera ndikutsitsa. Kwezani chingwecho pansi pa chibwano chanu kenako ndikuchitsitsa pang'onopang'ono kubwerera pomwe munayambira. Pewani kulola zolemetsa zikhudze pakati pa ma reps kuti musasunthike pakanema.
- Pewani Kugwiritsa Ntchito Kulemera Kwambiri: Cholakwika chimodzi chofala ndicho kugwiritsa ntchito kulemera kwakukulu, komwe kungayambitse mawonekedwe osayenera ndi kuvulala komwe kungatheke. Yambani ndi kulemera kopepuka ndi
Chingwe Chowongoka Mzere Izibonelo ZeziNcezu Zakho
Izinkomba ezixhelwayo zokufunda Chingwe Chowongoka Mzere?
Inde, oyamba kumene amatha kuchita masewera olimbitsa thupi a Cable Upright Row. Komabe, ndikofunikira kuyamba ndi kulemera kopepuka kuti muwonetsetse mawonekedwe oyenera ndikupewa kuvulala. Ndikoyeneranso kukhala ndi mphunzitsi kapena munthu wodziwa zambiri awonetse kaye zolimbitsa thupi kuti atsimikizire kuti mwamvetsetsa njira yoyenera. Mofanana ndi zolimbitsa thupi zilizonse, ngati mukumva kupweteka kapena kusapeza bwino, muyenera kusiya nthawi yomweyo ndikupempha upangiri kwa katswiri wazolimbitsa thupi.
Yintoni imibalabala enzima yale nhliziyo emangalisayo Chingwe Chowongoka Mzere?
- Mzere Wowongoka Wa Barbell: M'malo mwa chingwe, kusinthaku kumagwiritsa ntchito cholumikizira chomwe chingathandize kupangitsa minofu yokhazikika ndikuwonjezera mphamvu zonse.
- Smith Machine Upright Row: Kusiyanaku kumagwiritsa ntchito makina a smith, omwe angapereke kayendetsedwe koyendetsedwa bwino komanso kuchepetsa chiopsezo cha kuvulala.
- EZ Bar Upright Row: Kusinthaku kumagwiritsa ntchito EZ bar, yomwe ingakhale yabwino kwa manja ndikulola kugwira kosiyana.
- Resistance Band Upright Row: Kusinthaku kumagwiritsa ntchito gulu lotsutsa m'malo mwa chingwe, chomwe chingakhale chosavuta komanso chotsika mtengo.
Izinto zokufunda ezishisa ezivumelekile Chingwe Chowongoka Mzere?
- Ma Barbell Shrugs amathandizira Mizere Yowongoka ya Chingwe poyang'ana minofu ya trapezius, yomwe ndi minofu yachiwiri yomwe imagwira ntchito m'mizere yowongoka, motero imakulitsa mphamvu yakumtunda kwa thupi ndi kaimidwe.
- Kutsogolo kwa Dumbbell Kukweza kumathandiza kulimbikitsa ma anterior deltoids, gulu la minofu lomwe limagwiranso ntchito pa Cable Upright Rows, potero kumapangitsa kuti mapewa aziyenda bwino komanso azigwirizana.
Amaxabiso angamahlekwane kanye Chingwe Chowongoka Mzere
- Kulimbitsa thupi kwa Cable Upright Row
- Zochita zolimbitsa mapewa
- Zochita zolimbitsa thupi pamapewa
- Mzere Wowongoka wokhala ndi Chingwe
- Cable makina mapewa zolimbitsa thupi
- Zochita zolimbitsa thupi za Upright Row
- Zolimbitsa thupi pa chingwe chapamwamba
- Kusema mapewa ndi Cable Upright Row
- Njira ya Cable Upright Row
- Momwe mungapangire Cable Upright Row.
Zida za masewera awa
Do Chingwe Chowongoka Mzere in the Lyfta app
Save this exercise, log your sets, and follow full workouts — free on iOS and Android.
















