Líkamsþyngd Full Squat með þrýstingi
Æfingaprofíll
Isagnir æfingar:
Kynning á Líkamsþyngd Full Squat með þrýstingi
Bodyweight Full Squat with Overhead Press er alhliða æfing sem vinnur marga vöðvahópa, þar á meðal fætur, kjarna og axlir, sem stuðlar að styrk, stöðugleika og liðleika. Þessi æfing er tilvalin fyrir einstaklinga á öllum líkamsræktarstigum, sérstaklega þeim sem vilja efla starfhæfa hæfni sína og bæta heildar líkamsstyrk sinn. Að fella þessa æfingu inn í rútínuna þína getur leitt til bættrar líkamsstöðu, betra jafnvægis, aukinnar kaloríubrennslu og þróunar magans vöðvamassa.
Að framkvæma: Leiðbeiningar skref fyrir skref Líkamsþyngd Full Squat með þrýstingi
- Láttu líkamann lækka í djúpa hnébeygjustöðu með því að beygja hnén og ýta mjöðmunum aftur á bak, á meðan þú heldur brjóstinu uppréttu og kjarnanum þínum.
- Haltu hnébeygjustöðunni í smá stund, ýttu síðan í gegnum hælana þína til að standa aftur upp, vertu viss um að halda bakinu beint og kjarnanum þínum.
- Þegar þú rís upp skaltu lyfta handleggjunum beint upp yfir höfuð í pressu, teygja olnbogana að fullu en án þess að læsa þeim.
- Lækkaðu handleggina aftur í axlarhæð þegar þú lækkar líkamann á sama tíma aftur í hnébeygjustöðu og endurtaktu röðina fyrir þann fjölda endurtekningar sem þú vilt.
Ábendingar fyrir framkvæmd Líkamsþyngd Full Squat með þrýstingi
- Taktu þátt í kjarnanum þínum: Algeng mistök eru ekki að taka þátt í kjarnanum í gegnum æfinguna. Haltu maganum þínum þéttum meðan á hreyfingu stendur. Þetta mun hjálpa til við að viðhalda jafnvægi, vernda mjóbakið og hámarka árangur æfingarinnar.
- Stjórnaðu hreyfingu þinni: Ekki flýta þér í gegnum æfinguna. Hæg, stýrð hreyfing er lykilatriði. Lækkaðu hægt niður í hnébeygjuna, hlé, ýttu síðan upp og ýttu lóðunum yfir höfuðið. Þetta tryggir að þú vinnur vöðvana á áhrifaríkan hátt og treystir ekki á skriðþunga.
- Andar rétt: Öndun skiptir sköpum fyrir allar æfingar. Andaðu að þér þegar þú lækkar niður í hnébeygjuna og sleppir þér
Líkamsþyngd Full Squat með þrýstingi Algengar spurningar
Getu byrjendur framkvæma Líkamsþyngd Full Squat með þrýstingi?
Já, byrjendur geta stundað líkamsþyngdaræfinguna í fullri hnébeygju með þrýstingi yfir höfuð, en þeir ættu að byrja með léttari þyngd eða jafnvel bara líkamsþyngd sína til að tryggja að þeir noti rétt form og þeni ekki vöðvana. Það er líka ráðlegt að láta þjálfara eða reyndan mann leiðbeina þeim í gegnum æfinguna til að tryggja að þeir geri hana rétt. Eins og með allar æfingar ættu byrjendur að hlusta á líkama sinn og hætta ef þeir finna fyrir verkjum.
Hvaða algengar breytingar eru á Líkamsþyngd Full Squat með þrýstingi?
- Goblet Squat with Overhead Press: Þessi útgáfa notar eina þyngd eins og ketilbjöllu eða handlóð sem haldið er í hæð við brjóstið meðan á hnébeygjunni stendur og síðan ýtt yfir höfuðið þegar þú stendur.
- Squat Thrust with Overhead Press: Í þessu tilbrigði er hnébeygjunni fylgt eftir með bjálkastöðu, síðan hoppað aftur í hnébeygjuna áður en þrýstingurinn er yfir höfuð, sem bætir við þátt í hjartalínuriti og líkamsþjálfun.
- Sumo Squat with Overhead Press: Þessi tilbrigði breytir stöðunni í breiðari, sumo stöðu sem miðar að mismunandi vöðvahópum í neðri hluta líkamans, en yfirpressan helst sú sama.
- Einhandarmygja með þrýstingi: Þessi útgáfa felur í sér að framkvæma hnébeygjuna með einum armapressu, sem bætir jafnvægi og kjarnastöðugleika við
Hvaðar góðar aukaaðgerðir eru fyrir Líkamsþyngd Full Squat með þrýstingi?
- Armbeygjur: Armbeygjur miða að vöðvum efri hluta líkamans, sérstaklega brjósti, axlir og þríhöfða, sem einnig takast á við pressuhluta hnébeygjunnar með pressu yfir höfuð. Þessi æfing getur hjálpað til við að byggja upp styrk og þrek í þessum vöðvum og auka heildarframmistöðu samsettrar hreyfingar.
- Plankar: Plankar eru frábær æfing til að styrkja kjarnavöðvana. Sterkur kjarni er lífsnauðsynlegur til að viðhalda réttu formi meðan á fullri hnébeygju stendur með pressu yfir höfuð, þar sem það hjálpar til við að koma á stöðugleika í líkamann og koma í veg fyrir meiðsli.
Tengdar lykilorð fyrir Líkamsþyngd Full Squat með þrýstingi
- Líkamsþyngdar stuttpressa
- Hnébeygjuæfing yfir höfuð
- Plyometric líkamsþyngdaræfing
- Full Squat með Overhead Press
- Líkamsþyngdaræfing fyrir plyometrics
- Squat and Press líkamsþyngdarþjálfun
- Plyometric æfing fyrir allan líkamann
- Líkamsþyngd digur og þrýstingsrútína
- Engin búnaður fyrir hnébeygju- og pressuæfingu
- Alhliða líkamsþyngdarþjálfun
Verkfæri fyrir þessa æfingu
Do Líkamsþyngd Full Squat með þrýstingi in the Lyfta app
Save this exercise, log your sets, and follow full workouts — free on iOS and Android.















