
Wolemba ZIWALO ZA THUPI Thupi lachimuna
Umakhi woMsebenzi
Asa zokubonisa:
Ukuxhumana kwe Wolemba ZIWALO ZA THUPI Thupi lachimuna
Masewero a "By BODY PARTS Muscle Body Male" ndi dongosolo lathunthu lolimbitsa thupi lomwe limapangidwa kuti liziwongolera ndi kulimbikitsa magulu onse akulu amthupi mwa amuna. Ndizoyenera kwa iwo omwe akufuna kuchita masewera olimbitsa thupi, kuphatikiza oyamba kumene komanso okonda masewera olimbitsa thupi omwe. Kuchita masewera olimbitsa thupi kungathandize kumanga minofu, kulimbitsa thupi, ndi kupititsa patsogolo thanzi labwino, zomwe zimapangitsa kukhala chisankho choyenera kwa aliyense amene akufuna kulimbitsa thupi lawo ndikukhala wathanzi.
Ukwenza: Isiqondiso eDelisa Ngasikhathi Wolemba ZIWALO ZA THUPI Thupi lachimuna
Izinto zokwenza Wolemba ZIWALO ZA THUPI Thupi lachimuna
Wolemba ZIWALO ZA THUPI Thupi lachimuna Izibonelo ZeziNcezu Zakho
Izinkomba ezixhelwayo zokufunda Wolemba ZIWALO ZA THUPI Thupi lachimuna?
Mawu oti "By BODY PARTS Zochita zolimbitsa thupi za amuna" ndizambiri ndipo atha kutanthauza masewera osiyanasiyana olimbana ndi magulu osiyanasiyana amthupi la abambo. Nthawi zambiri, inde, oyamba kumene amatha kuchita masewera olimbitsa thupi olunjika ku ziwalo zina za thupi. Komabe, mtundu wa masewera olimbitsa thupi, kulimba, ndi mawonekedwe ndizofunikira kuti zitsimikizire chitetezo komanso kuchita bwino. Nayi kalozera wosavuta kwa oyamba kumene: 1. **Chifuwa**: Makankhani ndi makina osindikizira benchi ndi masewera olimbitsa thupi kwa oyamba kumene. Yambani ndi zolemetsa zopepuka kapena ngakhale barbell yosindikizira benchi. 2. **Kumbuyo**: Mizere yokhala pansi ndi ma lat pulldowns ndizosavuta kuyamba. Onetsetsani kuti msana wanu ukhale wowongoka ndipo musagwiritse ntchito zolemera kwambiri. 3. **Mikono**: Mapiringa a Bicep ndi ma tricep dips ndi malo abwino oyambira. Apanso, yambani ndi zolemera zopepuka ndikuyang'ana mawonekedwe. 4. **Miyendo**: Kuswana ndi mapapu kumayang'ana kwambiri minofu ikuluikulu ya miyendo yanu. Onetsetsani kuti mawondo anu agwirizane ndi mapazi anu
Yintoni imibalabala enzima yale nhliziyo emangalisayo Wolemba ZIWALO ZA THUPI Thupi lachimuna?
- Mtundu wina ukhoza kukhala "Lower Body Musculature Male", kuwonetsa minofu ya miyendo, glutes, ndi m'munsi pamimba.
- Kusiyana kwachitatu ndi "Core Musculature Male", kutsindika minofu ya pamimba, m'munsi kumbuyo, ndi m'chiuno.
- "Full Body Musculature Male" ndi mtundu winanso, womwe umapereka chidziwitso chokwanira cha minofu yonse ya thupi lachimuna.
- Pomaliza, pali "Arm and Shoulder Musculature Male", yomwe imalowa m'mitsempha ya mikono ndi mapewa.
Izinto zokufunda ezishisa ezivumelekile Wolemba ZIWALO ZA THUPI Thupi lachimuna?
- Squats: Ma squats ndi masewera olimbitsa thupi omwe amalunjika kumunsi kwa thupi, makamaka quadriceps, hamstrings, ndi glutes. Amagwiritsanso ntchito minyewa yam'mbuyo ndi yam'mbuyo, zomwe zimapereka masewera olimbitsa thupi omwe amathandizira kukula kwa minofu yonse mwa amuna.
- Kukoka: Kukoka ndi ntchito yabwino yopangira minofu ya kumtunda kwa thupi, makamaka kumbuyo (latissimus dorsi), biceps, ndi mapewa. Zochita izi zimakwaniritsa zina ziwirizo poyang'ana minofu yapamwamba ya thupi yomwe imayang'aniridwa makamaka ndi makina osindikizira a benchi ndi ma squats, potero kuonetsetsa kuti kulimbitsa thupi moyenera.
Amaxabiso angamahlekwane kanye Wolemba ZIWALO ZA THUPI Thupi lachimuna
- Kulimbitsa thupi kwathunthu kwa minofu
- Zochita zolimbitsa thupi za amuna
- Kuphunzitsa mphamvu za thupi lonse
- Zochita masewera olimbitsa thupi aamuna
- Kulimbitsa thupi kwa thupi lonse
- Zochita zomanga minofu kwa amuna
- Kulimbitsa thupi kunyumba kwa thupi lonse
- Kuphunzitsa kulemera kwa thupi kuti minofu ipindule
- Kulimbitsa thupi kwathunthu popanda zida
- Zochita zolimbitsa thupi za amuna
Zida za masewera awa
Do Wolemba ZIWALO ZA THUPI Thupi lachimuna in the Lyfta app
Save this exercise, log your sets, and follow full workouts — free on iOS and Android.












